KKVS4ever Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

:: KKVS4ever >> Let's Share Our LOve together ::

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ

Go down 
2 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
aquarious_cazz
คนธรรมดา
คนธรรมดา

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 29

เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ   เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ Icon_minitimeTue Jun 12, 2007 10:23 pm

เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ
เป็นเพลงที่พี่ทำให้กับพวกพี่ๆที่TTCCเพลงประกอบการ์ตูนไทย เรื่องนาคา เป็นแบบพวก Kamen Rider ครับแต่ดีนะพี่ว่าควรสนับสนุนนะ

อ่าเพลงก่อนนะจะแนะนำก่อนว่าเป็นยังไง

อันนี้เป็น Mixdown กลองกับอีเล็กทรอนิกส์อันุดท้ายครับหลังจากทำไปๆมาๆ
มันไม่ถูกใจซักที
และก็กีตาร์ก็อัดแล้วแต่ยังไม่เอาครับ เพระว่าทำคลละส่วนกันครับ
อัดไปมาเหมือนกันครับเก็บใว้เยอะเลยครับเลือกๆเอาคิดอะ ไรได้ก็ใส่
เลย ถ้าพี่ทำเสร็จพี่จะเอามาให้ฟังอันอีกนะครับผม ลองฟังดูนะครับ

http://www.uploadtoday.com/download/?dc48f2ea7a84d3ed69ff749923ff884e

(อ๋อแนะนำให้ฟังในหูฟังนะครับ ฟังแล้วหัวจะหมุนครับแหะๆ ล้อเล่นครับลอฟัง

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Tue Jun 12, 2007 10:57 pm, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 2 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://board.catarock.com
คนธรรมดา
คนธรรมดา

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 29

เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ   เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ Icon_minitimeTue Jun 12, 2007 10:24 pm

Concept เพลง
อันนี้ที่ทำพี่ทำพี่เข้าบอกว่าอยากได้แนวลึกลับ แขก สนุก
เลยมาคิด ว่าคอร์นเซ็บจะไปได้ไงบ้างสุดท้ายมาคิดว่า
นาคา-พยานาค เป็นธาตุน้ำ
ซาวด์ต้องให้ความรู้สึกน้ำได้ ต้องให้ความรู้ลึกลับ เอาสำเนี้ยงแขกๆใส้ไปด้วย และแนวที่ขาดไปไม่ได้ก็สนุก มันส์ แรง
เลยเอาพวกหลูปและเสียงอีเล็กทรอนิกที่มันเป็นเสียงออกน้ำๆได้มาครับพอฟังถ้าค ึดตามน่าจะคิดภาพตามว่ากำลังว้ายน้ำ ดำน้ำแบบเร็ว และมี ระเบิดน้ำ วิ้งไปวิ้งมาเร็ว อะไรประมาณนั้น่ะครับ
สรุปรวมคือ Modern Rock มั่วๆๆๆแหลกนั้นเองครับเหอๆ
ส่วนความคืบหน้าจะเอามาให้ฟังกันอีกนะครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://board.catarock.com
yangdeaw
เป็นเทพในKKVSแล้วครับพี่น้อง
เป็นเทพในKKVSแล้วครับพี่น้อง
yangdeaw

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 896

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ   เพลงทำเองครับผมลองโหลดไปฟังดูนะ ติ ชมด้วยล่ะ Icon_minitimeFri Jun 15, 2007 9:58 pm

อ่าาาาาา

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1